เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า | วิธีตั้งกระทู้ใหม่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/RangerClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: TIRESBID รีวิวยาง Michelin XCD2 ( มิชลิน เอ็กซ์ซีดี 2 )  (อ่าน 402 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiresbidonline

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6379
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Josh
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

สวัสดีครับ วันนี้โอกาสดีเลยครับ จอร์จไทร์บิด ขอพาเพื่อนๆรักรถกระบะบรรทุกหนัก นำเสนอยางรถยนต์สายพันธุ์แกร่งระดับมืออาชีพ โดยรีวิวยางยี่ห้อ Michelin รุ่น XCD2 ครับ รุ่นนี้ จอร์จ เห็นว่ารถกระบะบรรทุกนิยมใช้กันมาก ยี่ห้อเดียวที่โครงยางสามารถรับน้ำหนักได้มากกว่ายางยี่ห้ออื่นๆครับ สายใช้งานหนักหายห่วง แต่ช้าก่อน จอร์จ ไม่ได้มารีวิวการบรรทุกน้ำหนักมากน้อยแค่ไหน แต่จะมารีวิวเรื่องสมรรถนะฟิลลิ่งการใช้งานกันครับ เพราะ จอร์จ ไม่มีของบรรทุกจำนวนมากเพื่อใช้ทดสอบนะครับ ต้องขอแจ้งไว้ก่อนแต่อาจมีแนะนำเพิ่มเติมให้ด้วยครับ แต่เพื่อนๆจะได้รับแน่ๆคือความมั่นใจในการใช้งานจริง เราออกเดินทางพร้อมกันเลยนะครับ

เรื่องการยึดเกาะถนนของ มิชลิน รุ่น XCD2 ครับ จอร์จให้อยู่ที่ 3 ดาวครับ สำหรับยางติดรถกระบะบรรทุกหนัก สำหรับการใช้งานทั่วไปบนพื้นถนนแห้งทางตรงถือว่าใช้ดีครับ ขับแล้วมีความนิ่งไม่มีการส่ายครับ ส่วนทางโค้ง มีการโยนตัวพอสมควรไม่ได้มากถึงกับรู้สึกเอียงไปไหล่ทาง แต่เวลาเข้าโค้งต้องระวังหน่อยครับอาจมีปัดๆบ้างเล็กน้อย ถัดมาถนนเปียกยังโชคดีมีฝนตกลงมาทำให้ได้ทดสอบกัน ทางตรงถือว่าทำได้ดีครับ ซึ่ง จอร์จ ขับอยู่ไม่เกินที่ 90 กิโลเมตรต่อชั่วโมงครับ ทางโค้งไม่หนึบดั่งใจคิดเท่าที่ควรเพราะมีการโยนตัวพอสมควรครับ แต่พอเข้าใจได้ครับยางเน้นการยึดเกาะและแบกรับน้ำหนักมากกว่ารองรับสไตล์ปอร์ตเหมาะกับการเข้าโค้ง หรือ ใช้ความเร็วสูงนั่นเอง

เรื่องระยะเบรกของ มิชลิน รุ่น XCD2 จอร์จ ให้อยู่ที่ 4 ดาวเลยครับ ถือว่าทั้งถนนเปียกและแห้งทำงานได้ดีทีเดียวครับ เบรกได้ในระยะที่คิดไว้ครับหนึบได้ใจอยู่ คงเป็นผลมาจากการออกแบบผลิต บอกเลยว่าไม่ผิดหวังครับสำหรับยางยี่ห้อมิชลิน

เรื่องความนุ่มเงียบ ของ มิชลิน รุ่น XCD2 จอร์จ ให้อยู่ที่ 3 ดาว ครับ เนื่องจากมีเสียงหอนพอสมควรโดยเฉพาะหากขับรถค่อนข้างเร็วครับ ทำให้รู้สึกเสียความมั่นใจขณะขับขี่ไปบ้าง ทั้งเสียงเครื่องดีเซลบวกกับเสียงหอนของยาง ส่วนความนุ่มคงต้องทำใจครับสำหรับยางรุ่นนี่ มีความกระด้างแต่รู้สึกได้ถึงความทนทาน จอร์จ มองว่ายางสำหรับเชิงพาณิชย์ครับ ไม่ได้เน้นการใช้งานส่วนตัวอาจจะต้องใช้เกณฑ์พิจารณาต่างกัน

ความคุ้มค่าเมื่อเทียบกับราคายางไซส์ 225/75R15 ของ มิชลิน รุ่น XCD2 จอร์จ ขอเทียบเฉพาะเรื่องสมรรถนะนะครับเพราะหากเทียบการแบกบรรทุกคงให้ที่เต็ม 5 ดาวอยู่แล้ว แต่เรื่องสมรรถนะนั่น จอร์จ ให้อยู่ 3 ดาวครับ ถ้ามองกันด้วยสมรรถนะประมาณนี่น่าจะได้ราคาที่ถูกกว่านี่ครับ แต่ยางเป็นยางยอดนิยมในวงการเชิงพาณิชย์ครับ สายรถกระบะบรรทุกหนัก จอร์จ เห็นหลายท่านไว้วางใจเลือกใช้กันอย่างแพร่หลาย

ภาพรวม จอร์จ สรุปอยู่ที่ 3 ดาว สำหรับการใช้งานทั่วไปส่วนตัว คงไม่เหมาะครับ สำหรับมิชลิน รุ่น XCD2 แต่หากสำหรับบรรทุกสินค้า จอร์จให้อยู่ที่ 5 ดาวเลยครับ ถือว่าเป็นยางที่เหมาะสมกับการใช้งานอย่างสมบุกสมบัน  ดูแล้วมีความแข็งแรงทนทานกว่ายางทั่วๆไปครับ นึกถึงยางนึถถึงไทร์บิดครับ เรารวมร้านขายยางให้เพื่อนได้ซื้อยางได้สะดวกมากขึ้นครับ

หากลูกค้าไทร์บิดหายห่วงเลยครับ จอร์จ บริการช่วยเหลือผสานงานกรณีฉุกเฉินได้ตลอดเวลาทำการ หรือ สนใจสอบถามติดต่อซื้อยางง่ายดายสุดๆ ผ่านทาง Line@ : @tiresbid ได้เลยครับ หากไม่สะดวกพิมพ์อยากคุยกันมากกว่า โทรมาเลย : 090-986-8762 (คุณเตี้ยม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง  วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ หากต้องการปรึกษาผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ หรือ จัดหายางยี่ห้อใดรุ่นใดไซส์ใดเป็นพิเศษสนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ จอร์จและทีมงานยินดีให้บริการ ขอบคุณครับ

ยางรถยนต์ราคาถูก, ยางราคาถูก, ราคายางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์ราคา, ร้านขายยาง,
ร้านยางรถยนต์, ราคายาง maxxis, ราคายาง dunlop, ราคายางมิชลิน, ราคายางบริดสโตน, ยาง Hankook
ยาง Goodyear, Continental, Firestone, BFGoodrich, ยาง Apollo, Lazada, shopee, เช็คราคายางถูก, ศูนย์รวมร้านขายยาง, ร้านขายยางคนไทย, ยางออนไลน์, Toyota, Honda, Mazda, Mitsubishi, Ford, Nissan, Chevrolet, Hyundai, Isuzu, BMW, Benz, Volvo, Landrover, Audi, Porsche, Volkswagen, โปรโมชั่นยางรถยนต์, เช็คราคายางรถยนต์,
ราคายางล่าสุด, ยางรถยนต์ออนไลน์, ยางถูก