เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า | วิธีตั้งกระทู้ใหม่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/RangerClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: TIRESBID รีวิวยาง : Michelin Agilis ( มิชลิน อะจิลิส )  (อ่าน 251 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiresbidonline

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6379
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Josh
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

สวัสดีครับ รีวิวยางมาแล้วครับ วันนี้ ยางสำหรับรถกระบะหรือรถตู้ใช้ได้เช่นกัน กับ ยางระดับพรีเมียมจากแดนหอไอเฟล Michelin รุ่น Agilis ครับ ซึ่งยางรุ่นนี่เหมาะสำหรับรถกระบะที่บรรทุกทั่วๆไปครับ แต่ถ้าในกลุ่มรถบรรทุกหนักๆ ตัน สองตัน รุ่นนี้ จอร์จ ไม่ขอแนะนำนะครับ เพราะโครงสร้าง อาจจะไม่เหมาะสมครับ เรามาเริ่มรีวิวกันดีกว่า

เรื่องของการยึดเกาะถนนของยาง Michelin รุ่น Agilis ของยางรถกระบะ นั่นต้องถือว่าทำงานได้ดีครับ ในการวิ่งบนถนนแห้ง ด้วยความเร็ว 120 กิโลเมตรถือว่านิ่งสบายๆเลยครับ เพราะรถกระบะส่วนมากจะมีปัญหาเรื่องการยึดเกาะถนนเป็นหลัก แต่พอใช้ยางรถกระบะ อะจิลิส ทำให้เวลาขับแล้วรู้สึกยางมีการทรงตัวที่ดีทำให้มั่นใจเพิ่มมากขึ้นครับ ส่วนถนนเปียก ถือว่าทำได้ดีครับแต่ จอร์จ ลดความเร็วด้วยเหตุผลรถกระบะมีช่วงล่างที่ไม่หนึบเหมือนรถยนต์เล็ก ซึ่งพอลดความเร็วลงมาถือว่าใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาเลยครับ การเข้าโค้งถือว่าทั่วๆไปครับถือว่าไม่ผิดหวังครับ ใช้งานได้ดีครับ ภาพรวมของการยึดเกาะถนน จอร์จ ให้ยางรถกระบะ อะจิลิส ที่ 4 ดาวครับ

เรื่องการเบรกของยาง Michelin รุ่น Agilis บนถนนเปียกก็ถือว่าทำงาน ได้ดีครับ การเบรกทำงานได้ดั่งใจคิดครับ สูตรยางมิชลินเพิ่มหน้าสัมผัสให้หน้ายางกระจายแรงกด (Z-Pressure) อย่างสม่ำเสมอมากที่สุด ลดการสะสมตัวของความร้อนรู้สึกว่ามีระยะเบรกที่ค่อนข้างสั้นกว่าที่คิดครับ ส่วนบนถนนเปียก ตอนที่จอร์จ เหยียบเบรกไม่มีสั่นขณะเหยียบเลยครับถือว่าผ่านครับทั้งสองเงื่อนไข จอร์จ ให้อยู่ที่ 4 ดาวครับ

เรื่องความนุ่มนวลของยาง Michelin รุ่น Agilis ด้วยปกติรถกระบะช่วงล่างจะมีความกระด้างกว่าปกติอยู่แล้ว ดังนั้นก็คงต้องพึ่งยางที่ช่วยทำให้รู้สึกนิ่มนวลเพิ่มมากขึ้น โดย ยางรถกระบะ อะจิลิส ถือว่าทำงานได้ดีเลยทีเดียวครับ ความนุ่มถือว่าให้อยู่ที่ 4 ดาว เลยครับ เพราะ รู้สึกขับนุ่มสบายมากขึ้นในขณะขับขี่ ส่วนความเงียบนั่น จอร์จ ให้อยู่ที่ 4 ดาว ครับ เพราะถือว่าทั่วๆไปไม่ได้เงียบมากเท่าที่ควรครับ แต่ก็ถือว่ารับได้ครับ

ความคุ้มค่าของยาง Michelin รุ่น Agilis นั่น จอร์จ ให้อยู่ที่ 4 ดาวครับ ถือว่าเป็นยางรถกระบะที่ค่อนข้างสมรรถนะเพียบพร้อมและคุ้มค่ากับราคาครับ คุณสมบัติอายุการใช้งานยาวนานกว่ารุ่นก่อนถึง 30 % ช่วยประหยัดเงินไปได้มากเลยครับกับการใช้งานในระยะยาว

ภาพรวมของ ยางกระบะ Michelin รุ่น Agilis จอร์จ ให้อยู่ที่ 4 ดาวครับ ถือว่าเป็นยางที่คุ้มค่ากับการใช้งานเป็นอย่างดีใช้ได้ทั้งในเมืองและนอกเมืองขับแล้วรู้สึกมั่นใจ และ สบายในการขับขี่ ครับ หากเพื่อนๆกำลังมองหายางรถกระบะใช้งานทั่วไป ยางกระบะ อะจิลิส เป็นตัวเลือกที่ดีครับ หากเพื่อนๆจะเปลี่ยนยางและไม่แน่ใจ ให้ จอร์จ ไทร์บิด ช่วยแนะนำยางรุ่นที่เหมาะสมกับการใช้งานได้ครับ หวังว่ารีวิวยางครั้งนี้จะช่วยให้เพื่อนๆตัดสินใจเลือกซื้อยางดีดีในครั้งต่อไปได้ครับ วันนี่ขอบคุณมากครับที่อ่านจนจบครับ  ติดต่อซื้อยางง่ายดายสุดๆ ผ่านทาง Line@ : @tiresbid ได้เลยครับ หากไม่สะดวกพิมพ์อยากคุยกันมากกว่า โทรมาเลย : 080-589-4711 (คุณคิม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง  วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ หากต้องการตรวจเช็คสภาพรถยนต์ ฟรี ! (โปรโมชัน : เมื่อเปลี่ยนยางครบ 4 เส้น) สนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ ขอบคุณครับ