เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
FITT
Dhipaya_Ford_Ranger
Ads
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

สมัครสมาชิกคลับ!! | กฏกติกามารยาท | กฏระเบียบห้องซื้อขาย-ร้านค้า | วิธีตั้งกระทู้ใหม่
ช่องทางสำรองในการติดต่อสื่อสาร เฟสกลุ่ม อย่าลืมแอ๊ดกันไว้ด้วยนะครับ >> http://www.facebook.com/groups/RangerClubThailand/

ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง 2500 เทอร์โบ ปี 2001 วิ่งไม่ออกได้แค่ 130  (อ่าน 1703 ครั้ง)

ออฟไลน์ na4144

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1306
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ลพบุรี
  • ชื่อเล่น: นะ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 
ผมซื้อรถฟอร์ดเรนเจอร์ 2500 4x4 ปี 2001 มือสาม แต่เขาเปลี่ยนเครื่องเป็นเครื่องมาสด้า 2500 เทอร์โบ ดูเครื่องแล้วตรงที่เติมน้ำมันเครื่อง
จะอยู่ด้านข้างขวามือซึ่งไม่เหมือนฟอร์ด,มาสด้าทั่วไปที่เติมน้ำมันเครื่องจะอยู่ด้านบนของฝาครอบวาล์ว อยากรู้ว่าเครื่องมาสด้าเครื่องนี้เป็นเครื่องปีไหน
แล้วเป็นเครื่องนอกหรือเครื่องไทยครับ ตอนนี้วิ่งได้แค่ 130 ช่วงไม่เกิน 120 ก็วิ่งขึ้นปกติครับ จาก 120-130 จะขึ้นช้ามากเหมือนมันตื้อๆ และแช่อยู่แค่ 130 ผมเปลี่ยนน้ำมันทุกอย่าง เปลี่ยนกรองเชื้อเพลิง ถ่ายน้ำมันเครื่องเรียบร้อย ใช้ยาง 245/70/R16 อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไรถึงวิ่งได้แค่นี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พ.ย. 2016, 04:34:04 โดย na4144 »

ออฟไลน์ maxpps

• *
  • สมาชิก ID: 3430
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: แม็กซ์
 ;

ออฟไลน์ Pete119

• *
  • สมาชิก ID: 3520
  • จังหวัด: Thailand bangkok
  • ชื่อเล่น: peter
 :emo_023:

ออฟไลน์ Turbo Service

• *
  • สมาชิก ID: 3669
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: GP

1. เช็คปั้มกับหัวฉีดก่อน
2. เช็คเทอร์โบ
3. เช็คกำลังอัดแต่ละสูบ

ออฟไลน์ kitaanat

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 4293
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: เอ
คันเก่าผมแปดช่องไม่มีเทอร์โบครับ ชื้อต่อมาทราบอีกทีก็มือ3ละผมแถมผ่านขนส่งมาด้วย แรกๆวิ่ง 110เต็มที่ พอค่อยดูแลซ่อมทีละอย่างๆไป มาชัดเจนตอนเปลี่ยนแผ่นคลัช หวีคลัช ครับ เคสผมคลัชลื่น หลังทำวิ่ง 155ได้เลย ตอนนี้ให้ทีมงานใช้อยู่ครับ

ออฟไลน์ Silayut

• *
  • สมาชิก ID: 4269
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: เอ้
[quote autho :emo_113:r=kitaanat link=topic=357.msg19243#msg19243 date=1498842821]
คันเก่าผมแปดช่องไม่มีเทอร์โบครับ ชื้อต่อมาทราบอีกทีก็มือ3ละผมแถมผ่านขนส่งมาด้วย แรกๆวิ่ง 110เต็มที่ พอค่อยดูแลซ่อมทีละอย่างๆไป มาชัดเจนตอนเปลี่ยนแผ่นคลัช หวีคลัช ครับ เคสผมคลัชลื่น หลังทำวิ่ง 155ได้เลย ตอนนี้ให้ทีมงานใช้อยู่ครับ
[/quote]

Tags: